ssd vs hdd

Shin kuna siye ko haɓaka PC ɗinku, mafi kyawun har yanzu neman mafi kyawun zaɓin ajiya don haɓaka aikin kwamfyutar ku ba ta da sauƙi kamar yadda ya bayyana.

Shin kun ji labarin Solid-state Drive (SSD)?

Ko kuma har yanzu kuna son manne wa rumbun diski (HDD )?

Za ka iya zuwa ga Solid State Drive (SSD) ko na gargajiya Hard Disk Drive (HDD) na yau da kullun . Akwai wadata ga duka biyun, amma duk ya dogara da fifikonku da kasafin kuɗi?

Bari mu rushe mahimman ma'auni don taimaka muku yanke shawarar wane zaɓi ya dace da ku.

Akwai abubuwa da yawa masu mahimmanci da za a yi la'akari da su, kuma babu ɗaya daga cikin hanyoyin da ake samuwa a koyaushe yana samar da mafi kyawun aiki a kowane rukuni. Kamar yadda yake da mafi mahimmancin yanke shawara, dole ne ku zaɓi zaɓin da zai fi dacewa da biyan bukatunku na musamman.

Fasali

Ba tare da kowane sassa masu motsi ba, samfuran SSD sune mafi ƙarancin zaɓuɓɓukan ajiya da ake da su. Suna da kyau musamman ga kwamfutoci masu sirara da haske da hadaddun ƙirar masana'antu. Don daidaitattun littattafan rubutu, ana samun SSDs a tsayin 5mm da 7mm. Idan aka kwatanta, HDDs suna samuwa a cikin daidaitattun ƙirar 7mm da 9.5mm. SSHDs da aka yi muhawara a 9mm, za su kasance a 7mm nan ba da jimawa ba, kuma an sanar da ƙirar 5mm don jigilar kaya a cikin 2013.

Don littattafan rubutu, ana samun SSDs a tsayin 5mm da 7mm.

Ta Kwatanta SSD tare da HDD, ana samun HDDs a daidaitaccen ƙirar 7mm da 9.5mm. SSHDs da aka yi muhawara a 9mm, za su kasance a 7mm nan ba da jimawa ba, kuma an sanar da ƙirar 5mm don jigilar kaya a cikin 2013.

Iyawa

HDDs su ne dawakai na aiki idan aka zo ga ƙarfin ƙarfi da adadin bayanai da za a iya adanawa. Fasahar SSHD kuma tana ba da matsakaicin matsakaicin iya aiki a wuraren farashi masu araha yayin da SSDs ke da araha kawai a ƙananan iyakoki. SSDs masu ƙarfi suna da tsada sosai.

Gudu

SSDs suna ba da aikin kololuwa don haɓakawa da babban aikin karantawa/rubutu don tallafawa ƙididdiga waɗanda ke buƙatar haɓaka iyawar ayyuka da yawa. A gefe guda, SSHD na iya samar da aikin kusa da SSD don yin booting, ƙaddamarwa, da loda bayanai. HDDs yawanci suna ba da isasshen aiki don yawancin dandamali na PC da ake samu a yau.

Farashin

A matakin tsarin, ƙananan ƙarfin SSDs na iya zama mai araha a cikin kewayon 32GB zuwa 64GB. Amma SSDs masu ƙarfi suna da tsada sosai, musamman idan aka auna ta farashi akan gigabyte. HDDs suna ba da mafi ƙarancin farashi akan gigabyte. SSHDs suna ba da farashi akan gigabyte wanda ya ɗan fi HDDs.

Rayuwar Baturi

Gabaɗaya, ajiya ba zai tasiri rayuwar baturi a kwamfutar tafi-da-gidanka ba da fiye da kashi 10%. Ikon sarrafawa da LCD da gaske suna saukar da baturi. Koyaya, SSD shine mafi ƙarfin ƙarfi, kuma SSHD shine na biyu kusa saboda yana iya jujjuya ƙasa akai-akai fiye da HDD.

Siyayya HDD akan Shagon Kan layi na Vanaplus

Dogara

Ƙimar gazawa akan fasahar SSD, HDD, da SSHD suna da ƙima iri ɗaya. SSHD yana da fa'idodi saboda yana amfani da duka sassan SSD da HDD da inganci fiye da idan sun rabu.

Dorewa

Ana kallon SSDs a matsayin mafi ɗorewa kawai saboda ƙaƙƙarfan ƙirar jihar su. Ba tare da sassa masu motsi ba, za su iya jure matsanancin firgici, faduwa da zafin jiki.

A karshe

Tunanin duk waɗannan sharuɗɗan na iya sa haɓaka ajiyar kwamfutar tafi-da-gidanka ya zama kamar yanke shawara mai tsauri. Amma watakila duk ya zo ne ga ingancin farashi: Ta yaya za ku iya samun matsakaicin iya aiki wanda ke kusa da sauri kamar ƙasa mai ƙarfi amma ya fi dacewa da walat ɗin ku?

Dubi ƙaƙƙarfan ƙwararrun ƙwararrun ƙwalƙwalwar jihar. Wataƙila suna ba da mafi kyawun haɗin halayen aiki don biyan bukatun ku.

 

Francis K ,

Marubuci mai zaman kansa, mai sha'awar fasaha, mai son Anime, Nice guy..

 

Buying guideLaptopLaptop driveLaptop storageSsd vs hdd

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su